..:: WORLD ♥ OF ♥ TEEN † HOÀNG HOA THÁM † HIGH SCHOOL ::..
Chào mừng bạn đã đến với Thế Giởi Tuổi Teen!
Hãy giới thiệu forum này đến với những người thân yêu của bạn nhé :")
Chào mừng bạn đã đến với Thế Giởi Tuổi Teen!
Hãy giới thiệu forum này đến với những người thân yêu của bạn nhé :")
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

† 11A9 † Vượt qua tất cả ☻ Xoá bỏ quá khứ ☻ Củng cố hiện tại ☻ Hướng tới tương lai

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tuần của bạn (14/12-20/12)

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

Bạn được Thanks: : 8
Humor : Disney Channel is no.1 ^^

Tuần của bạn (14/12-20/12) Empty
Bài gửiTiêu đề: Tuần của bạn (14/12-20/12)   Tuần của bạn (14/12-20/12) Icon_minitime14/12/2009, 10:39 am

Tình yêu của Song Tử thực sự thăng hoa và tràn ngập hạnh phúc trong ngày thứ Sáu, thứ Bảy và đêm tiếp theo.

Dương Cưu (21/3-20/4)

Dương Cưu đã hoàn thành tốt công việc được giao nhưng chỉ nhận được một thái độ hờ hững cùng những lời nhận xét nhạt nhẽo của cấp trên cũng như đồng nghiệp. Và chính bản thân bạn cũng không hề thỏa mãn với kết quả mà mình đạt được mặc dù đã cố gắng hết sức. Chính vì vậy, sẽ có lúc bạn cảm thấy vô cùng mệt mỏi, chán nản, trong khi lòng tự nhủ phải nỗ lực hơn nữa trong những ngày tới.

Đừng quá căng thẳng. Với những việc đã làm được, chắc chắn bạn sẽ còn đạt thành tích cao hơn thế. Điều quan trọng giờ đây là bạn cần đấu tranh chống lại suy nghĩ tiêu cực của chính mình. Hãy tin rằng chỉ là đôi khi bạn “tự kỉ ám thị” cho rằng người khác nghĩ không tốt về mình mà thôi.

Thời gian này, Dương Cưu hãy dành một góc cho mơ ước, và để trí tưởng tượng của bạn làm việc. Bạn muốn được tĩnh tâm suy nghĩ một mình? Hủy những cuộc hẹn không thực sự cần thiết và “ăn cắp” thời gian một cách tối đa cho bản thân để bay tới những cuộc phiêu lưu kì thú là lời khuyên dành cho bạn trong tuần.

Kim Ngưu (21/4-21/5)

Những ý tưởng bất ngờ, độc đáo của bạn bè khiến Kim Ngưu không thể không suy nghĩ. Bạn cảm thấy vô cùng thú vị và muốn tham gia ngay lập tức kế hoạch vừa bàn, nhưng cũng lo ngại rủi ro có thể xảy ra. Để có một lựa chọn chính xác, bạn nên suy nghĩ thật kĩ xem ý tưởng ấy có phù hợp với hoàn cảnh, tình hình của bạn hiện nay hay không.

Kim Ngưu luôn tin rằng mình có thể làm được nhiều điều mới và thú vị. Tuy nhiên, có vẻ như bằng cách này hay cách khác, chúng không bao giờ xảy ra. Có lẽ điều mà bạn thiếu chính là nhiệt huyết, sự hứng khởi nên khó bắt tay vào thực hiện hoặc làm một cách dang dở khiến cho mơ ước vẫn mãi chỉ là ước mơ.

Tuần này, bạn cũng cần chú ý đến sức khỏe của mình. Sau giờ làm việc, Kim Ngưu nên ghé thăm một câu lạc bộ thể dục thẩm mĩ nào đó để “tút” lại “body”. Tuy nhiên, hãy nhớ gia đình là trên hết nhé. Dù đi đâu, làm gì, bạn cũng cần nhớ rằng nhiều người đang quan tâm đến bạn và cần sự quan tâm của bạn đấy.

Song Tử (22/5-21/6)

Tình yêu của bạn thực sự thăng hoa và tràn ngập hạnh phúc trong ngày thứ Sáu, thứ Bảy và đêm tiếp theo. Nhìn chung đây là một tuần hứa hẹn nhiều bận rộn đối với Song Tử.

Tuần này, có thể Song Tử sẽ có vài cuộc gặp gỡ với những người mới. Xu hướng này có thể kéo dài cả tuần. Bạn cần chuẩn bị tinh thần thoải mái và cởi mở nhất để đối tác cảm thấy tin tưởng và nhanh chóng kết bạn hoặc đưa ra quyết định hợp tác.

Song Tử hãy tin rằng với dự án mà các bạn đang thực hiện, không ai là người phù hợp với vị trí trưởng nhóm hơn bạn cả. Vì thế, bạn cần phải điều phối một cách nhịp nhàng để quan hệ giữa mọi người về mặt cá nhân cũng như công việc luôn tốt đẹp. Bản thân bạn cũng phải ý thức được mình là ai, ở đâu và có cách hành xử đúng mực sao cho mọi người phải nể trọng.

Cự Giải (22/6-22/7)

Cự Giải có khả năng sẽ gặp gỡ một người nước ngoài hoặc một người bạn ở thành phố khác. Nhìn chung, đây là cuộc gặp thú vị và có thể mang đến cho bạn một cơ hội tốt. Vì thế, sẽ thật đáng tiếc nếu bạn không biết nắm bắt dịp may này.

Tuy nhiên, mối quan hệ sẽ không kéo dài và có thể, một cách rất tự nhiên, đổ vỡ vào lúc nào đó. Ở trường hợp này, Cự Giải cần tránh không để lẫn lộn giữa tưởng tượng và thực tế. Trong bất kì quyết định nào, bạn cũng nên cân nhắc tất cả các tình huống xảy ra.

Tuần này, tất cả những băn khoăn, ngờ vực của Cự Giải sẽ có lời giải đáp. Bạn nên dành thời gian xem lại tất cả các kế hoạch hiện tại và tương lai để tìm ra cho mình những hướng đi mới trong cuộc sống.

Sư Tử (23/7-22/Cool

Dang rộng vòng tay đón nhận những điều ngọt ngào mà bạn xứng đáng được nhận, Sư Tử nhé. Ánh mắt dịu dàng, một bờ môi ấm, món quà đầy ý nghĩa… tất cả đều thật tuyệt vời. Bạn sẽ nhận ra rằng mình không hề cô đơn như vẫn tưởng. Hãy trao yêu thương cho những người khác khi Noel đang tới gần bạn nhé.

Thời điểm này, một người bạn cũ từ thuở còn thơ bất ngờ liên lạc lại với Sư Tử. Tuy nhiên, điều duy nhất bạn có thể làm là quan tâm và giúp đỡ người ấy khi cần. Còn nếu như họ đưa ra bất kì lời đề nghị kinh doanh hợp tác nào, bạn cũng nên khéo léo từ chối. Cần phải tìm hiểu xem thực chất vấn đề là gì rồi hãy đưa ra quyết định. Cũng đã lâu rồi không gặp, bạn đâu biết họ thay đổi ra sao, phải không nào?

Xử Nữ (23/8-21/9)

Xử Nữ không thể nào giữ được bình tĩnh khi liên tục phải nhận những lời châm chích, nói xấu một cách vô lí sau lưng từ đồng nghiệp. Hãy thẳng thắn nói chuyện với họ dù rằng việc này khá khó, nhưng còn hơn cứ để mãi ấm ức trong lòng.

Tuần này, bạn cũng cảm thấy đau đầu, mệt mỏi, thậm chí stress vì áp lực công việc cũng như áp lực mà cấp trên tạo ra cho mình. Đơn giản hóa vấn đề đi một chút, cộng với việc dành thời gian nghỉ ngơi, thư giãn, bạn sẽ nhận ra mọi chuyện cũng không đến nỗi tồi tệ cho lắm. Đôi khi áp lực lại chính là động lực thúc đẩy sự thành công đấy.

Một người bí mật thầm thương trộm nhớ Xử Nữ nhưng chỉ dừng lại ở đó mà không hề có hành động tiếp theo. Linh cảm mách bảo bạn điều đó, vậy thì hãy cứ để mọi chuyện diễn ra một cách tự nhiên. Chẳng cần phải cố tìm hiểu đó là ai làm gì cho mất thời gian, Xử Nữ ạ.

Thiên Bình (22/9-22/10)

Bạn bè nhắn tin rủ Thiên Bình đi chơi đâu đó xa xa một chuyến. Thật thú vị! Thế nhưng, bây giờ không phải là thời gian thích hợp bởi có rất nhiều việc phải hoàn thành. Bạn nên cân nhắc việc nào quan trọng hơn nhé. Đừng để sau khi đi chơi vui vẻ về lại phải chạy nước rút để cho kịp tiến độ công việc.

Cần vạch ra những việc cần làm trong tuần một cách cụ thể, Thiên Bình nhé. Việc này sẽ giúp bạn phân phối thời gian sao cho hợp lí. Có những việc bạn cần phải làm xong sớm để còn tập trung vào việc khác. Có những việc bạn sẽ phải hoãn lại cho tuần sau…

Ngày thứ Ba, có thể bạn sẽ vô cùng vui vẻ và ngập tràn hạnh phúc khi được ở bên những người thân yêu của mình đấy.

Bò Cạp (23/10-21/11)

Với Bò Cạp, công việc bao giờ cũng được đặt lên hàng đầu. Dường như trong đầu bạn không lúc nào không nghĩ đến kế hoạch nọ, dự án kia. Tuy nhiên, thời điểm này, bạn nên nghĩ đến chuyện tình cảm một chút nếu không muốn trở thành kẻ cô độc suốt đời.

Tuần này, bạn cảm thấy thật thoải mái khi được tự do thể hiện những gì mình nghĩ theo cách mà bạn thích. Hãy tận hưởng cảm giác này cho đến cuối tuần. Sẽ đến lúc có người tỏ ra khó chịu với thái độ đó của bạn đấy.

Có thể Bò Cạp sẽ gặp chút rắc rối vào thứ Năm và thứ Sáu. Bạn nên bình tĩnh tìm cách giải quyết vấn đề càng sớm càng tốt. Tránh để mọi chuyện trở nên nghiêm trọng hơn trước khi chúng được hóa giải.

Nhân Mã (22/11-21/12)

Bạn kể một câu chuyện cười cho mọi người nghe với mong muốn làm cho không khí bớt căng thẳng. Thế nhưng, có vẻ như họ không hưởng ứng cho lắm và nghĩ rằng câu chuyện quá mang dấu ấn cá nhân. Không nên bận tâm về điều này, Nhân Mã nhé. Có thể vì mọi người cảm thấy khó chịu muốn yên tĩnh một chút thôi mà.

Trong công việc, bạn cảm thấy không hài lòng lắm với đánh giá của cấp trên. Bạn cho rằng mình xứng đáng được tăng lương hay thăng chức. Nhưng thời điểm này chưa thích hợp để nói chuyện đó đâu nhé. Thay vào đó, hãy thể hiện sự biết ơn cấp trên bằng cách cố gắng làm việc hơn nữa. Có thể bạn sẽ nhận được tín hiệu vui vào đầu năm mới.

Những buổi tối trong tuần, bạn nên dành thời gian xem lại ảnh chụp của gia đình, hoặc gọi điện hỏi thăm bạn bè cũ… việc này sẽ giúp bạn và mọi người trở nên gắn bó, yêu thương nhau hơn. Bạn có thể thực hiện ngay ngày hôm nay và cảm nhận hiệu quả.

Ma Kết (21/12-19/1)

Ma Kết muốn giúp đỡ người khác. Thế nhưng, bạn cần xem lại thực sự khả năng của mình tới đâu trước khi làm việc này. Đừng để mọi chuyện thành “sôi hỏng bỏng không” nhé. Rất có thể ý tốt của bạn sẽ khiến người khác khó chịu đấy. Đôi khi giúp đỡ cũng phải tùy vào trường hợp và vị trí của mình nữa, Ma Kết ạ.

Tuần này, để giảm stress, khôi phục lại năng lượng để bước vào thực hiện những kế hoạch mới, Ma Kết hãy đi du lịch đâu đó hoặc đi xem phim, nghe nhạc kịch… cùng với partner của mình. Việc này sẽ khiến người ấy thích thú và yêu bạn nhiều hơn. Đây cũng là thời điểm bạn có thể chia sẻ những khó khăn trong công việc để partner hiểu và thông cảm.

Bảo Bình (20/1-18/2)

Bảo Bình không thích nghĩ về tiền quá nhiều. Tất nhiên đó là điều cần thiết, tuy nhiên trong tuần này, sẽ có nhiều việc liên quan đến tài chính khiến bạn không thể không quan tâm tới nó, chẳng hạn như những kế hoạch đòi hỏi bạn phải dự thu - dự chi để cân đối…

Thời điểm này Bảo Bình cũng nên xem xét lại cả về vật chất lẫn tình cảm của bản thân. Cho tình cảm quá nhiều không hề tính toán đôi khi cũng giống như việc chi tiền quá đà. Người nhận (tình cảm) không hề cảm thấy thích thú với sự quan tâm trên mức cần thiết của bạn, thậm chí còn khó chịu ra mặt. Bảo Bình cần biết điểm dừng ở đâu nhé.

Có thể một số vấn đề sẽ nảy sinh trong ngày thứ Ba. Bảo Bình cần kịp thời sửa chữa và tiến lên phía trước. Giải quyết nhanh gọn bao nhiêu, bạn sẽ càng cảm thấy dễ chịu bấy nhiêu.

Song Ngư (19/2-20/3)

Tình yêu thống trị Song Ngư trong tuần này. Bạn nghĩ nhiều đến partner, đến tình cảm mà bạn dành cho họ nhưng không được đáp lại. Mệt mỏi, chán nản, bạn muốn từ bỏ tất cả.

Tuy nhiên, Song Ngư chẳng nên quá đau khổ vì chuyện này làm gì. Có nhiều việc phải làm hơn là ngồi ủ rũ nghĩ đến một ai đó. Cẩn thận kẻo chậm tiến độ, bạn sẽ lại bị sếp trách mắng, rồi trừ lương… Công việc sẽ giúp bạn sớm quên người ta thôi. Biết đâu bạn sẽ tìm được một nửa đích thực của mình từ chính những việc làm hàng ngày của mình.

Một người bạn đã lâu không liên lạc sẽ hỏi thăm bạn. Song Ngư đừng quên gọi điện hoặc gửi email lại cho họ nhé.
https://worldof11a9.forumvi.com
Admin
Admin
Admin

Bạn được Thanks: : 8
Humor : Disney Channel is no.1 ^^

Tuần của bạn (14/12-20/12) Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tuần của bạn (14/12-20/12)   Tuần của bạn (14/12-20/12) Icon_minitime14/12/2009, 10:40 am

Kim Ngưu (21/4-21/5)

Những ý tưởng bất ngờ, độc đáo của bạn bè khiến Kim Ngưu không thể không suy nghĩ. Bạn cảm thấy vô cùng thú vị và muốn tham gia ngay lập tức kế hoạch vừa bàn, nhưng cũng lo ngại rủi ro có thể xảy ra. Để có một lựa chọn chính xác, bạn nên suy nghĩ thật kĩ xem ý tưởng ấy có phù hợp với hoàn cảnh, tình hình của bạn hiện nay hay không.

Kim Ngưu luôn tin rằng mình có thể làm được nhiều điều mới và thú vị. Tuy nhiên, có vẻ như bằng cách này hay cách khác, chúng không bao giờ xảy ra. Có lẽ điều mà bạn thiếu chính là nhiệt huyết, sự hứng khởi nên khó bắt tay vào thực hiện hoặc làm một cách dang dở khiến cho mơ ước vẫn mãi chỉ là ước mơ.

Tuần này, bạn cũng cần chú ý đến sức khỏe của mình. Sau giờ làm việc, Kim Ngưu nên ghé thăm một câu lạc bộ thể dục thẩm mĩ nào đó để “tút” lại “body”. Tuy nhiên, hãy nhớ gia đình là trên hết nhé. Dù đi đâu, làm gì, bạn cũng cần nhớ rằng nhiều người đang quan tâm đến bạn và cần sự quan tâm của bạn đấy.
https://worldof11a9.forumvi.com

Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tuần của bạn (16/11-22/11)
» Tuần của bạn (30/11-6/12)
» Tuần của bạn (23/11-29/11)
» Tuần của bạn (26/10-31/10)
» Tuần của bạn (2/11-8/11)